close

తాజా వార్తలు

కిమ్‌..ఓ లేఖ..రెండు క్షిపణులు!

 ట్రంప్‌కు కిమ్‌ పాంచ్‌ పటాకా
 కొన్ని వారాల్లోనే ఐదుసార్లు ఆయుధ పరీక్షలు

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: ట్రంప్‌ సారుకు లేఖ అందిందా.. కన్ఫర్మా..? సరే ఇక క్షిపణి పరీక్షలను మళ్లీ ప్రారంభించండి.. అంటున్నాడు మిసైల్‌ మ్యాన్‌ కిమ్‌‌. ఉత్తరకొరియా అధినేత కిమ్‌జోంగ్‌ ఉన్‌ అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌కు షాకులు మీద షాకులిస్తున్నాడు. నేడు మరోసారి రెండు స్వల్ప శ్రేణి క్షిపణులను ఉత్తరకొరియా పరీక్షించింది. ఈ విషయాన్ని దక్షిణకొరియా సైన్యం ధ్రువీకరించింది. ‘కిమ్‌ నుంచి నాకు చాలా అందమైన లేఖ అందింది’ అని అమెరికా అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్‌ ట్రంప్‌ ప్రకటించిన కొద్దిసేపటికే ఈ క్షిపణి పరీక్షలు నిర్వహించడం గమనార్హం. 

ఉత్తర కొరియా తూర్పు భాగంలోని హామంగ్‌ పట్టణానికి సమీపాన ఉన్న హ్యామ్‌గ్యాంగ్‌ ప్రావిన్స్‌ నుంచి ఈ క్షిపణులను ప్రయోగించారు. 400 కిలోమీటర్ల దూరంలో లక్ష్యాలను చేధించేందుకు వీటిని తయారు చేశారు. ఈక్షిపణులు గాల్లో మాక్‌ 6.1 వేగంతో 48 కిలోమీటర్ల ఎత్తు వరకు ప్రయాణించగలవు. క్షిపణి  పరీక్షలను నిలిపివేస్తామని అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌నకు కిమ్‌ హామీ ఇచ్చిన తర్వాత వరుసగా నిర్వహించిన ఐదో ప్రయోగం ఇది. 

లేఖలో ఏముందో..
ఈ క్షిపణి పరీక్షలు నిర్వహించడానికి కొద్ది సేపటి ముందే శ్వేత సౌధంలో ట్రంప్‌ మాట్లాడుతూ ఉత్తరకొరియా అధినేత నుంచి ఒక లేఖను అందుకొన్నానని ప్రకటించారు. ‘‘ఆ లేఖ చాలా సానుకూలంగా ఉంది. మా మధ్య మరో సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది. నిజంగా అందమైన మూడు పేజీల ఉత్తరాన్ని రాశారు. అంటే మొదటి అక్షరం నుంచి చివరి అక్షరం దాకా ఆ లేఖ చాలా అందంగా ఉంది.’’  అని పొగడ్తలతో ముంచెత్తారు. 
ఇప్పటికే అమెరికా-దక్షిణ కొరియా సంయుక్త సైనిక విన్యాసాలపై ఉత్తరకొరియా ఆగ్రహంగా ఉంది. ఈ సైనిక విన్యాసాలు ఆగస్టు 11న ప్రారంభకానున్నాయి. దీనిని రెచ్చగొట్టే చర్యగా ఉ.కొరియా ప్రకటించింది. 

ట్రంప్‌పై ఒత్తిడి పెంచేందుకే..

ఓ పక్క అమెరికాలో 2020 ఎన్నికలు దగ్గరపడుతున్నాయి. ఈ సమయంలో ఉ.కొరియా క్షిపణి పరీక్షలు నిర్వహించడం అమెరికా అధినేత ట్రంప్‌ను ఇరకాటం పెడుతోంది. ఎన్నికల్లో ఉ.కొరియాను కట్టడి చేసినట్లు ట్రంప్‌కు చెప్పుకొనే అవకాశం లేకుండా పోతోంది. దీంతో ఏదో ఒకటి చేసి ప్రస్తుతానికి ఉ.కొరియాను కట్టడి చేయాలని ట్రంప్‌ చూస్తున్నారు. దీనిలో భాగంగానే కిమ్‌ను పొగడ్తలతో ముంచెత్తుతున్నారు. మరోసారి చర్చలు జరిగి ఉ.కొరియా దారికొస్తే అమెరికా ఎన్నికల్లో ట్రంప్‌కు అదొక ఆయుధంగా మారుతుంది. కిమ్‌కు ఈ విషయాలు తెలుసు.. బేరం చేసి ట్రంప్‌ను లొంగదీయడానికి ఇంతకంటే మంచి మార్గంలేదని తలంచి క్షిపణి పరీక్షలను చేస్తున్నారు. 
సైబర్‌ దాడుల చేసి మరీ క్షిపణులకు సొమ్ము..

సైబర్‌ దాడులు చేసి దోచుకున్న మొత్తం 2 బిలియన్‌ డాలర్లను (దాదాపు రూ.14వేల కోట్ల)ను ఉ.కొరియా ఆయుధ అభివృద్ధి కార్యక్రమానికి వెచ్చించింది. ఈ మేరకు ఓ నివేదిక ఐరాస ఆంక్షల కమిటీకి చేరింది. ముఖ్యంగా ఆర్థిక సేవలు అందించే సంస్థలను, క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్‌ఛేంజిలను లక్ష్యంగా చేసుకొని ఉ.కొరియా సైబర్‌ నేరగాళ్లు  దాడులకు తెగబడుతున్నట్లు పేర్కొంది. దీంతో పాటు అత్యంత శక్తిమంతమైన కంప్యూటర్లను వినియోగించి సైబర్‌ మైనింగ్‌ నిర్వహించి వర్చువల్‌ కరెన్సీలను కూడా ఉ.కొరియా నిపుణులు సృష్టించి విదేశీ మారక ద్రవ్యాన్ని సంపాదిస్తున్నట్లు పేర్కొంది. ముఖ్యంగా  క్రిప్టో కరెన్సీలపై సొమ్ము ఎటు వెళుతోందో గుర్తించలేకపోవడం, ప్రభుత్వ నియంత్రణ తక్కువగా ఉండటంతో వీటిని లక్ష్యంగా చేసుకొంది.


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.