close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 9 AM

1. కొత్త కార్డులొస్తాయ్‌!

ఏపీ ప్రభుత్వం కొత్తగా నాలుగు కార్డులు ఇవ్వనుంది. చౌక దుకాణాల్లో నిత్యావసరాలకు బియ్యం కార్డు మాత్రమే ఇస్తుంది. ఉచిత వైద్య సేవల కోసం ఆరోగ్యశ్రీ కార్డు ఇస్తారు. ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్‌ కోసం మరో కార్డు ఇస్తారు. పింఛను పొందే వారికి పింఛను కార్డు అందిస్తారు. ఈ కార్డులు ఆయా పథకాలకు మాత్రమే ఉపయోగపడతాయి. ఈ నెల 20 నుంచి గ్రామ సచివాలయ ఉద్యోగులు, వాలంటీర్ల ద్వారా అర్హులను ఎంపిక చేసి కార్డులు జారీ చేస్తారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. అక్రమ నల్లాలు.. సక్రమం చేసుకోండి!

తెలంగాణలో అక్రమ నల్లాదారులకు జలమండలి మరో అవకాశం ఇచ్చింది. అక్రమ నల్లా క్రమబద్ధీకరణ(వీడీఎస్‌) పథకాన్ని అమల్లో తేనున్నట్లు గురువారం జలమండలి ఎండీ ఎం.దానకిషోర్‌ ప్రకటించారు. రెవెన్యూ అధికారులతో జరిగిన సమీక్షలో ఈ మేరకు నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ పథకం నవంబరు 22 నుంచి అందుబాటులోకి వస్తుంది. వచ్చే మూడు నెలల పాటు అమల్లో ఉంటుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. మధుమేహ రెటినోపతిపై దృష్టి

‘డయాబెటిక్‌ రెటినోపతి’ వ్యాధిని ముందస్తుగా గుర్తించి సరైన చికిత్స అందించడంపై తెలంగాణ ప్రభుత్వం దృష్టిపెట్టింది. రాష్ట్రంలో తొలి దశలో 10 కేంద్రాల్లో మధుమేహ రెటినోపతి వ్యాధి నిర్ధారణ పరీక్షలను అందుబాటులోకి తీసుకొచ్చింది. మలి దశలో రంగారెడ్డి జిల్లాలో 5 ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రాల్లో, తర్వాత దశలవారీగా అన్ని జిల్లాల్లో ఈ పరీక్ష కేంద్రాలను నెలకొల్పాలని వైద్యఆరోగ్యశాఖ నిర్ణయించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. కాళేశ్వరానికి జాతీయ హోదా ఇవ్వొద్దు

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని రైతుల ప్రయోజనాలకు విరుద్ధంగా, విచక్షణా రహితంగా తెలంగాణ చేపట్టిన కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుకు జాతీయ హోదా కల్పించే అంశాన్ని పరిశీలించొద్దని ఏపీ ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టుకు విజ్ఞప్తి చేసింది. పోలవరం ప్రాజెక్టుకు సంబంధించి తెలంగాణలోని ముంపు ప్రాంతాలను ఏపీలో కలిపేయడంతో అభ్యంతరాలు చెప్పే హక్కు లేదని పేర్కొంది. పోలవరానికి సంబంధించిన కేసులో తెలంగాణను పార్టీగా పరిగణించాల్సిన అవసరం లేదంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. భారత్‌లో అపార అవకాశాలు

భారత్‌...ప్రపంచంలోనే పెట్టుబడులకు అత్యంత అనుకూలమైన దేశమని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. పారదర్శకతతో వ్యవహరిస్తూ, పెట్టుబడిదార్లతో స్నేహపూర్వకంగా మెలుగుతున్నామని చెప్పారు. అపార అవకాశాలు అందుబాటులో ఉన్నందున తమ దేశంలో పెట్టుబడులు పెట్టడానికి ముందుకు రావాలని పిలుపునిచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. వచ్చే ఏడాది నవంబరులో చంద్రయాన్‌-3

వచ్చే ఏడాది నవంబరులో చంద్రయాన్‌-3 ప్రయోగాన్ని నిర్వహించేందుకు భారతీయ అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ (ఇస్రో) సన్నాహాలు చేస్తోంది. ఈ మేరకు ఇస్రో శాస్త్రవేత్త ఒకరు బెంగళూరులో గురువారం ఓ వార్తాసంస్థ ప్రతినిధితో ‘ముఖాముఖి’గా మాట్లాడుతూ పలు వివరాలు వెల్లడించారు. ఈ ప్రయోగం కోసం ఇప్పటికే ఓ బృందాన్ని ఏర్పాటు చేసినట్లు తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. పెద్దల తప్పు.. చిన్నారులకు శిక్ష

వాతావరణ మార్పుల వల్ల ప్రపంచంలో.. ముఖ్యంగా భారత్‌లో ఒక తరంలోని చిన్నారులందరి ఆరోగ్యంపై పెను ప్రభావం పడుతుందని ఓ అధ్యయనం హెచ్చరించింది. ఇంధన వినియోగ తీరుతెన్నులను మార్చుకొని భూతాపాన్ని కట్టడి చేయకుంటే ఆహార కొరత, అంటువ్యాధులు, వరదలు, తీవ్ర స్థాయి వడగాల్పులు వంటివి విజృంభిస్తాయని స్పష్టంచేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. వొడాఫోన్‌ ఐడియా, ఎయిర్‌టెల్‌ నష్టాలు రూ.74,000 కోట్లు

ఈ ఆర్థిక సంవత్సరం రెండో త్రైమాసికంలో రూ.50,921 కోట్ల భారీ నష్టాన్ని వొడాఫోన్‌ ఐడియా నమోదు చేసింది. దేశీయంగా మరే సంస్థా ఒక త్రైమాసికంలో నమోదు చేయనంత భారీ నష్టమిది. రూ.23,045 కోట్ల భారీ నష్టాన్ని భారతీ ఎయిర్‌టెల్‌ నమోదు చేసింది. 2018 డిసెంబరు త్రైమాసికానికి టాటా మోటార్స్‌ ప్రకటించిన రూ.26,961 కోట్ల నష్టమే ఇప్పటివరకు అధిక నష్టంగా నమోదైంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. కువైట్‌ ప్రధాని సహా కేబినెట్‌ రాజీనామా

కువైట్‌ ప్రధానమంత్రి షేక్‌ జబేర్‌ ముబారక్‌ అల్‌సభా తన కేబినెట్‌ సహా గురువారం రాజీనామా చేశారు. మంత్రుల మధ్య అంతర్గత పోరు, వారి పనితీరుపై వ్యక్తమవుతున్న ఆరోపణల నేపథ్యంలో వారు రాజీనామాలు చేసినట్లు అధికారులు తెలిపారు. 

10. డేవిస్‌కప్‌ జట్టులో పేస్‌

పాకిస్థాన్‌తో డేవిస్‌కప్‌ పోరుకు భారత్‌ అసాధారణ రీతిలో ఎనిమిది మందితో కూడిన జట్టును ప్రకటించింది. పాకిస్థాన్‌లో ఆడేందుకు తిరస్కరించిన ఆటగాళ్లతో పాటు, వేదికతో సంబంధం లేకుండా సెలక్షన్‌కు అందుబాటులో ఉన్న ఆటగాళ్లు కూడా ఈ జట్టులో ఉన్నారు. వెటరన్‌ ఆటగాడు లియాండర్‌ పేస్‌ ఏడాది తర్వాత జట్టులోకి వచ్చాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.