close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌@ 5 PM

1. దేశభక్తిని బలోపేతం చేద్దాం: మోదీ

అయోధ్యలో రామజన్మభూమి-బాబ్రీమసీదు భూవివాద స్థలంపై సుప్రీంకోర్టు వెలువరించిన తీర్పుపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ స్పందించారు. ఈ తీర్పు ఏ ఒక్కరికీ విజయంగానీ.. ఓటమిగానీ కాదని పునరుద్ఘాటించారు. ‘‘అయోధ్యపై సర్వోన్నత న్యాయస్థానం నేడు తీర్పు వెలువరించింది. ఈ తీర్పుని ఏ ఒక్కరికీ విజయంగాగానీ, ఓటమిగాగానీ భావించరాదు. రామభక్తి అయినా.. రహీమ్‌భక్తి అయినా ఇకపై భారతభక్తిని బలోపేతం చేయాల్సిన సమయం ఇది’’ అని మోదీ అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి. 

2. ఉద్రిక్తంగా సకల జనుల సామూహిక దీక్ష

ఆర్టీసీ కార్మిక సంఘాల ఐకాస ఇచ్చిన పిలుపు మేరకు చేపట్టిన సకలజనుల సామూహిక దీక్ష ఉద్రిక్తంగా మారింది. ట్యాంక్‌బండ్‌ వద్దకు చేరుకునేందుకు యత్నించిన ఆర్టీసీ కార్మికులు, కుటుంబ సభ్యులు, ఓయూ విద్యార్థులు, ప్రజా సంఘాలు, విపక్ష నేతలను నిలువరించేందుకు పోలీసులు ప్రయత్నించడంతో ఉద్రిక్త పరిస్థితులు చోటుచేసుకున్నాయి. దీంతో పదుల సంఖ్యలో ఆందోళనకారులు గాయపడ్డారు. పోలీసులకు, కార్మికులకు మధ్య జరిగిన తోపులాటలో ఓ ఆర్టీసీ కార్మికుడు అస్వస్థతకు గురికావడంతో పోలీసులు అతడిని ఆస్పత్రికి తరలించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

3. ఆంగ్లమాధ్యమం.. 1 నుంచి 6 వరకే

పాఠశాలల్లో ఆంగ్లమాధ్యమ బోధనపై ఏపీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కొద్దిమేర వెనక్కి తగ్గింది. తొలిదశలో ఒకటో తరగతి నుంచి ఆరో తరగతి వరకు మాత్రమే ఆంగ్ల మాధ్యమాన్ని వర్తింప జేయాలంటూ ముఖ్యమంత్రి ఆదేశాలు జారీ చేశారు. తాడేపల్లిలోని సీఎం క్యాంపు కార్యాలయంలో జరిగిన సమీక్షలో ముఖ్యమంత్రి ఈ మేరకు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

4. అయోధ్యపై తీర్పు: రివ్యూ పిటిషన్‌ లేనట్లే!

అయోధ్య కేసుకు సంబంధించి సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పుపై రివ్యూ పిటిషన్‌ వేయకూడదని సున్నీ వక్ఫ్ బోర్డు నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సమాచారం. ఎంతోకాలంగా వివాదాస్పదంగా ఉన్న అయోధ్య సమస్యపై సుప్రీం కోర్టు తీర్పు ఇచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. వివాదస్పదమైన భూమి హిందూవులకే చెందుతుందని పేర్కొంది. అలాగే అయోధ్యలో ఐదు ఎకరాల స్థలాన్ని వక్ఫ్‌ బోర్డుకు ఇవ్వాలని సూచించింది. అయితే దీనిపై రివ్యూ పిటిషన్‌ వేయాలని మొదట్లో భావించినా బోర్డు ఆ నిర్ణయాన్ని వెనక్కి తీసుకుంది.

5. ప్రసార సమయంలో సంయమనం పాటించాలి

అయోధ్యలోని వివాదాస్పద భూమిపై సుప్రీంకోర్టు తీర్పు వెలువరించిన వేళ సమాచార, ప్రసార మంత్రిత్వశాఖ దేశంలోని అన్ని వార్తా ఛానెళ్లు, కేబుల్‌ టీవీ ఆపరేటర్లకు మార్గదర్శకాలు జారీ చేసింది. రిపోర్టర్లు అయోధ్యకు సంబంధించిన వార్తను రిపోర్టు చేసేటప్పుడు లేదా లైవ్‌ డిబేట్లు నడిపేటప్పుడు సంయమనం పాటించాలని ఆదేశించింది. ఈ సమయంలో వర్గ భేదాలు తలెత్తకుండా, ప్రోగ్రాం కోడ్‌ తప్పనిసరిగా అనుసరించాలని నిర్దేశించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

6. అశ్వత్థామరెడ్డి అరెస్టు

తెలంగాణ ఆర్టీసీ ఐకాస, విపక్షాలు ట్యాంక్‌బండ్‌పై సకల జనుల సామూహిక దీక్షకు పిలుపు నిచ్చిన నేపథ్యంలో ఈ కార్యక్రమాన్ని అడ్డుకునేందుకు పోలీసులు పటిష్ఠ చర్యలు చేపడుతున్నారు. ఇప్పటికే  పలువురు నేతలను అరెస్టు చేసిన పోలీసులు తాజాగా.. ఆర్టీసీ ఐకాస కన్వీనర్‌ అశ్వత్థామరెడ్డిని నిర్బంధంలోకి తీసుకున్నారు. హిమయత్‌ నగర్‌లోని లిబర్టీ వద్ద ఆయన్ను అదుపులోకి తీసుకొని స్థానిక పోలీస్‌స్టేషన్‌కు తరలించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

7. ఇమ్రాన్‌కు మోదీ థ్యాంక్స్‌

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కర్తార్‌పూర్‌ నడవాను ప్రారంభించారు. దీంతో శనివారం 500 మంది భారత యాత్రికులతో కూడిన మొదటి బ్యాచ్‌ కర్తార్‌పూర్‌ వెళ్లింది. గురునానక్‌ 550వ జయంతిని పురస్కరించుకుని కర్తార్‌పూర్‌ నడవాను ఈరోజు ప్రారంభించారు.‘కర్తార్‌పూర్‌ నడవాను, ఇంటిగ్రేటెడ్‌ చెక్‌ పోస్టును నా చేతులతో ప్రారంభించినందుకు నా ఆనందం రెట్టింపైంది. నడవాను సమయానికి పూర్తి చేసినందుకు అందరికీ అభినందనలు. ఇందుకు సహకరించినందుకు పాకిస్థాన్‌ ప్రధాని ఇమ్రాన్‌ ఖాన్‌కు కూడా ధన్యవాదాలు’ అని మోదీ చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

8. గతం మరిచి రామ మందిరం నిర్మిద్దాం: ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌

శతాబ్దం క్రితంనాటి అయోధ్య కేసు పరిష్కారం కావడంపై రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్‌ సంఘ్‌ అధినేత మోహన్‌ భగవత్‌ ఆనందం వ్యక్తం చేశారు. రామ జన్మభూమి-బాబ్రీ మసీద్‌ వివాదంపై సుప్రీం కోర్టు ఐదుగురు సభ్యుల రాజ్యాంగ ధర్మాసనం ఇచ్చిన విస్పష్ట తీర్పును ఆయన స్వాగతించారు. ఈ వివాదం ముగిసిపోవాలని తాము కోరుకున్నామని తెలిపారు. ఇప్పుడది జరిగిందని పేర్కొన్నారు. ఇప్పుడిక ఈ వివాదం గురించి మర్చిపోయి అందరూ కలిసి రామ మందిరం నిర్మాణంలో పాలుపంచుకోవాలని భగవత్‌ పిలుపునిచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

9. అయోధ్య తీర్పుపై అమిత్‌ షా స్పందన..

అయోధ్యపై సుప్రీం కోర్టు తీర్పుని కేంద్ర హోంశాఖ మంత్రి అమిత్ షా స్వాగతించారు. ‘‘రామజన్మభూమి వివాదాస్పద స్థలంపై సర్వోన్నత న్యాయస్థానం వెలువరించిన తీర్పుని స్వాగతిస్తున్నాం. అన్ని వర్గాల ప్రజలు కోర్టు తీర్పుని అంగీకరించాలి. ‘ఏక్‌ భారత్‌-శ్రేష్ఠ భారత్‌’కి ప్రతిఒక్కరూ కట్టుబడి ఉండాలి’’ అని అమిత్ షా ట్విటర్‌ వేదికగా పిలుపునిచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

10. మొదటివారంలో ఏపీ అసెంబ్లీ సమావేశాలు

ఏపీ అసెంబ్లీ శీతాకాల సమావేశాలకు సంబంధించి ఒకట్రెండు రోజుల్లో తేదీలు ఖరారు కానున్నాయి. డిసెంబర్‌ మొదటివారంలో సమావేశాలను నిర్వహించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ సమావేశాల్లో కీలకమైన ఇసుక విధానంతో పాటు మరికొన్ని ముఖ్యమైన బిల్లులను ప్రవేశపెట్టనుంది. జూన్‌లో ప్రభుత్వం వర్షాకాల సమావేశాలను నిర్వహించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.