close

తాజా వార్తలు

అసమ్మతి నేతల భవిష్యత్తు ఎటు?

కొత్త మలుపు తీసుకుంటున్న కర్నాటకీయం

బెంగళూరు: కర్ణాటక రాజకీయాలు కొత్త మలుపు తీసుకుంటున్నాయి. సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని కూల్చిన 17 మంది ఎమ్మెల్యేలంతా మళ్లీ తెరపైకి వస్తున్నారు. రెండు నెలల క్రితం రాజీనామాలు చేసి ముంబయిలో కూర్చున్న వీరంతా భవిష్యత్ కోసం పావులు కదపడం మొదలు పెట్టారు. అప్పుడు వీరిలో కనిపించిన నమ్మకం, విశ్వాసం ఇప్పుడు కనిపించడం లేదు. నైరాశ్యం ఆవహించి ఉంది. ధీమాకు బదులు దిగులు కనిపిస్తోంది. ఏ నమ్మకంతో వీరంతా రాజీనామాలకు సిద్ధమయ్యారో.. ఆ నమ్మకాలన్నీ వమ్ము కానున్నట్లు భీతి చెందుతున్నారు. వీరి పుణ్యమా అని భాజపా ప్రభుత్వం అయితే అధికారంలోకి వచ్చింది. కానీ, ముఖ్యమంత్రి యడియూరప్ప తమను పట్టించుకోవడం లేదంటూ గగ్గోలు పెడుతున్నారు. 

సుప్రీం ఇప్పట్లో తేల్చేలా లేదు..
కొద్ది రోజుల క్రితం వీరి ఆశలన్నీ సుప్రీం కోర్టు మీదనే ఉండేవి. తమపై వేసిన అనర్హత వేటును సవాలు చేస్తూ వేసిన పిటిషన్‌ ఇంత వరకు పూర్తి విచారణకు రాలేదు. అత్యవసర విచారణ జరపాలని వీరి తరఫు న్యాయవాదితో అడిగించినా ఫలితం లేకపోయింది. అంత అర్జెంటుగా విచారించాల్సిన అవసరం ఏంటని కోర్టు మొట్టికాయలు వేసింది. మరోవైపు ఉప ఎన్నికలకు కర్ణాటక ఎన్నికల కమిషన్ సన్నద్ధమవుతోంది. ఓటర్ల జాబితాను కూడా సిద్ధం చేసి పెట్టింది. రేపో మాపో ప్రకటన కూడా విడుదల కానుంది. నోటిఫికేషన్‌ వచ్చేలోపు తీర్పు వచ్చిందా సరేసరి. ఎన్నికలయ్యాక తీర్పు వస్తే మాత్రం వీరి భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకంగా మారిపోతుంది.

యడ్డీ ఏమంటున్నారు..
అనర్హత వేటు పడిన ఎమ్మెల్యేల పుణ్యమా అని యడ్డీ పేరులో మార్పు చేర్పులు చేసుకుని మరీ అధికారంలోకి వచ్చారు. కానీ ఆయనకు పాలన మాత్రం శిరోభారంగా తయారైంది. ఓ వైపు రైతు ఆత్మహత్యలు, వర్షాల వల్ల కలిగిన నష్టం, సొంత పార్టీలో అలకలు వంటి సమస్యలతో ఉక్కిరిబిక్కిరి అవుతున్నారు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఈ 17 మంది ఎమ్మెల్యేలను పట్టించుకునే తీరిక, ఓపిక రెండూ ఆయనకు లేవు. సమస్యలు చెప్పుకునేందుకు దిల్లీకి మాత్రం రావొద్దంటూ ఆదేశాలు రావడంతో ఇటు యడ్డీ పట్టించుకోక, తమ బాధలు ఎవరికి చెప్పుకోవాలో అర్థం కాక వీరి పరిస్థితి దయనీయంగా మారింది.

సీఎం మారిపోయారు..
‘మీరు మారిపోయారు’ అనే పదం ఈ మధ్య అనర్హత వేటు పడిన ఎమ్మెల్యేల నోటి నుంచి ఎక్కువగా వినిపిస్తోంది. యడ్డీ మునుపటిలా లేరంటూ వీరంతా పెదవి విరుస్తున్నారు. రాజరాజేశ్వరి నగర ఎమ్మెల్యే మునిరత్న శుక్రవారం రాత్రి యడియూరప్ప ఇంట్లో కనిపించారు. అప్పతో చాలాసేపు మాట్లాడారు. ఆపై.. రుసరుసలాడుతూ బయటకు వెళ్లిపోయారు. ఇంతకు ముందున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి లేరని ఆయన పెదవి విరిచారు. మరోవైపు జనతాదళ్‌ మాజీ అధ్యక్షుడు హెచ్‌.విశ్వనాథ్‌ సైతం ‘అవును.. ఇంతకు ముందున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి లేరు’ అంటూ అసహనం వ్యక్తం చేశారు.  చిక్కబళ్లాపుర ఎమ్మెల్యే కె.సుధాకర్‌ గెస్ట్‌ హౌస్‌లో ఎం.బి.పాటిల్‌, ఎం.టి.బి.నాగరాజ్‌ తదితరులంతా సమావేశమై.. భవిష్యత్తు కార్యాచరణపై మాట్లాడారు. మరి వీరు ఇక్కడ ఏయే అంశాలపై చర్చించుకున్నారనేది తెలియరాలేదు. ఏదేమైనా దురాశ దుఃఖానికి చేటు అనడానికి వీరే నిలువెత్తు నిదర్శనం. భవిష్యత్ గురించి ఆలోచించకుండా రాజీనామా చేసినందుకు రెంటికి చెడ్డ రేవడిలా మారింది వీరి పరిస్థితి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.