close

తాజా వార్తలు

అక్రమ నిర్మాణాలపై ఉక్కుపాదం: కేసీఆర్‌

హైదరాబాద్‌: అక్రమ నిర్మాణాలు చేపడితే నోటీసు ఇవ్వకుండానే కూల్చివేస్తామని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ శాసనసభలో స్పష్టం చేశారు. అక్రమ కట్టడాలను ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ ఉపేక్షించమన్నారు. నూతన పురపాలక చట్టం-2019 ప్రాముఖ్యతను వివరిస్తూ సభలో కేసీఆర్‌ మాట్లాడారు. యజమానులే ఇంటి నిర్మాణానికి సంబంధించిన సెల్ఫ్‌ సర్టిఫికేషన్‌ ఇవ్వాలని అన్నారు. తప్పుడు సర్టిఫికేషన్‌ ఇస్తే 25 రెట్లు జరిమానా విధిస్తామన్నారు. కొత్త చట్టంలో జిల్లా కలెక్టర్లు మరింత కీలకం కానున్నారని, పని చేయని సర్పంచ్‌లు, ఛైర్‌పర్సన్లు, వార్డుమెంబర్లు, కౌన్సిలర్లపై చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు కలెక్టర్‌ ఆధ్వర్యంలోని ఫ్లైయింగ్‌ స్క్వాడ్‌ బృందం ఇళ్లకు సంబంధించిన కొలతలు చేపడుతుందని స్పష్టం చేశారు. కలెక్టర్‌ తీసుకున్న చర్యలపై స్టే ఇచ్చే అధికారాన్ని మంత్రి నుంచి తొలగిస్తున్నట్లు వెల్లడించారు. 500 చదరపు గజాల వరకు నిర్ణీత సమయంలో ఆన్‌లైన్‌లోనే అనుమతి వస్తుందన్నారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వానిది  ‘సిటిజన్‌ ఫ్రెండ్లీ ఆర్బన్‌ పాలసీ’ అని కేసీఆర్‌ పేర్కొన్నారు.

ఆ అధికారం ప్రభుత్వానిదే

ఎన్నికల కమిషన్‌ అనేది ఓ స్వతంత్ర సంస్థ అని, ఎన్నికలు నిర్వహించడానికి ఎన్నికల సంఘానికి పూర్తి స్వేచ్ఛ ఉంటుందని కేసీఆర్‌ పేర్కొన్నారు. ఈసీ విధుల్లో కలుగజేసుకోబోమని, అయితే పురపాలిక ఎన్నికల తేదీలను నిర్ణయించే అధికారం మాత్రం ప్రభుత్వానికే ఉంటుందని స్పష్టం చేశారు.

ప్రజాదర్బార్‌ ద్వారా పోడు భూముల పరిష్కారం

ప్రజాదర్బార్‌ ద్వారా పోడుభూముల సమస్యను పరిష్కరిస్తామని సీఎం కేసీఆర్‌ అన్నారు. ఆగస్టు 15 నుంచి రియల్‌ టైం పరిపాలన సంస్కరణలు అమలు చేస్తామన్నారు. పట్టణాలు, పల్లెల్లోనూ గ్రీన్‌ కవర్‌ పాలసీని అమల్లోకి తెస్తున్నామన్నారు. కలెక్టర్‌ ఆధ్వర్యంలో ఓ గ్రీన్‌ కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తామని సీఎం పేర్కొన్నారు.

కొత్త పురపాలక చట్టంలో ప్రతివాక్యం తానే రాయించానన్న కేసీఆర్‌.. ఈ చట్టం కొందరికి నచ్చకపోవచ్చని వ్యాఖ్యానించారు. ప్రజాప్రతినిధులందరూ కచ్చితంగా శిక్షణ పొందాలన్నారు. చట్టం పాస్‌ చేసిన తర్వాతే పురపాలిక ఎన్నికలు నిర్వహించాలని తానే కోరానని కేసీఆర్‌ స్పష్టం చేశారు. ముఖ్యమంత్రి, సంబంధిత శాఖ మంత్రులు మాత్రమే పని చేస్తే సరిపోదని,  బాధ్యతలు నిర్వర్తించని ప్రజాప్రతినిధులపై చర్యలు తీసుకుంటామని అన్నారు. హరితహారం లక్ష్యాలు పూర్తి చేయని ప్రజాప్రతినిధులు, అధికారులపై చర్యలు తప్పవన్నారు.

మూడేళ్లలో అద్భుతం

రానున్న మూడేళ్లలో అద్భుతం జరగుతుందని తాను ఆశిస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ వ్యాఖ్యానించారు. ప్రభుత్వ పరిపాలన విధానంలో మెనాటనీ వచ్చిందని, ముఖ్యమంత్రి, స్పీకర్‌కు లేని అధికారాలు వీఆర్వోలకు ఉన్నాయని అన్నారు. ఈ కొత్త చట్టం ద్వారా అధికారులు, ఉద్యోగులను ఎక్కడి నుంచి ఎక్కడికైనా బదిలే చేసే అధికారం వస్తుందని కేసీఆర్‌ స్పష్టం చేశారు. కొత్త డోర్‌ నంబర్లు ఇస్తున్నామని, రాష్ట్రంలో ప్రతి ఇంటికి డోర్‌ నంబర్‌ కచ్చితంగా ఉండాలని కేసీఆర్‌ శాసనసభలో వెల్లడించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.