close

తాజా వార్తలు

భయం రాజ్యమేలుతోంది: చిదంబరం

దిల్లీ: దేశంలో ప్రస్తుతం భయం రాజ్యమేలుతోందని, ప్రతి పౌరుడు బిక్కుబిక్కుమంటూ జీవనం సాగిస్తున్నాడని మాజీ ఆర్థికమంత్రి చిదంబరం ఆరోపించారు. ఆయన రాసిన ‘సేవింగ్‌‌ ద ఐడియా ఆఫ్‌ ఇండియా’ అనే కొత్త పుస్తకంలో పలు సమకాలీన అంశాలపై వ్యాఖ్యానించారు. రాజ్యాంగాన్ని కాకుండా హిందుత్వ నియమాలను అమలు చేస్తున్నారని ఆయన ఆరోపించారు. దేశ నిర్మాతలు అందించిన భారతీయత అనే సిద్ధాంతాన్ని తుంగలో తొక్కుతున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ భావాల పునరుద్ధరణకు మరో స్వాతంత్ర్య పోరాటం చేయాలని, మరో మహాత్మా గాంధీ రావాలని వ్యాఖ్యానించారు.

గాడి తప్పిన ఆర్థిక వ్యవస్థను చక్కబెట్టవచ్చునని, సమాజ రుగ్మతలను సైతం నయం చేయవచ్చన్నారు. కానీ ఒకసారి రాజ్యాంగం, రాజ్యాంగ విలువలపై దాడి జరిగితే వ్యవస్థ తిరిగి కోలుకోలేదని అన్నారు. రాజ్యాంగంలో పేర్కొన్న సమానత్వం, లౌకికతత్వం, వ్యక్తిగత గోప్యత, శాస్త్రీయ దృక్పథం లాంటి వాటికి ప్రస్తుతం ముప్పు పొంచి ఉందని ఆయన పుస్తకంలో రాసుకొచ్చారు.‘‘రాజ్యాంగం స్థానంలో హిందుత్వ సిద్ధాంతాలను అమలు చేసే సూచనలు స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నాయి. అలా జరిగితే మన దేశ నిర్మాతలు మనకు అందించిన భారతీయత అనే భావన అంతమైనట్లే. అలా జరగకుండా ఉండాలంటే మరో స్వాతంత్ర్య సంగ్రామం జరగాలి. మరో మహాత్ముడు రావాలి’’ అంటూ పుస్తకం ఉపోద్ఘాతంలో రాసుకొచ్చారు. దేశంలో నివసిస్తున్న ప్రతి పౌరుడు భయంతో బతకాల్సిన దుస్థితి ఏర్పడిందన్నారు. సొంత అభిప్రాయాలను వ్యక్తం చేయడంలోనూ ప్రజలకు స్వతంత్రం లేకుండా పోయిందన్నారు. మనిషి స్వేచ్ఛగా జీవించాలంటే ఈ పరిస్థితులు పోవాలని అభిప్రాయపడ్డారు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో ఇది అంత సులువైన పని కాదని.. అయినా పోరాడుతూనే ఉంటామన్నారు. ఉపఎన్నికలు, శాసనసభ ఎన్నికల ద్వారా పౌరులు తమ అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేస్తున్నారని, వారి ధైర్యాన్ని మరింత ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి కృషి చేస్తామన్నారు. అలాగే పూర్తి మద్దతు లభించిన భాజపా అద్భుతాలు చేసే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ నరేంద్ర మోదీ దాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయారని అభిప్రాయపడ్డారు.

ఈ పుస్తకానికి మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి హమిద్‌ అన్సారీ ముందుమాట రాశారు. ‘‘బడ్జెట్‌ లాంటి కీలక అంశాలపై పార్లమెంటులో విస్తృత చర్చ జరగకపోయినా.. స్థాయి కమిటీలకు పంపాల్సిన ముఖ్యమైన అంశాలను వారికి సూచించకపోయినా  శాసనవ్యవస్థకు అర్థమే ఉండదు. అలాంటి పక్షంలో ప్రభుత్వం విఫలమైనట్లే’’ అని అన్సారీ అభిప్రాయపడ్డారు. రాజ్యాంగ విలువలకు విరుద్ధంగా నడుచుకున్నట్లయితే సమాజంలో విభజన మొదలవుతుందన్నారు. సౌబ్రాతృత్వం, లౌకికవాదం అనే అంశాలకు విలువ లేకుండా పోతుందన్నారు. పౌరుల మధ్య విద్వేషాలు చెలరేగుతాయని హెచ్చరించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.