close

తాజా వార్తలు

ఒడి పంచిన అమ్మకు ఒళ్లంతా గాయాలే..

 బాధితుల నుంచి ఫిర్యాదులు స్వీకరిస్తున్న ఎస్పీ రవీంద్రనాథ్‌బాబు

అమ్మ..
అల్లారుముద్దుగా పెంచింది..
ఆప్యాయంగా గోరుముద్దలు తినిపించింది.
ఆస్తులు అందరికీ పంచింది.. 
ఆనందంగా జీవించమంది..

జీవిత చరమాంకంలో అమ్మకు ఆసరాగా  నిలవాల్సిన ఓ కొడుకు హింసకు గురి చేస్తున్నాడు. నిలువ నీడ కల్పించిన ఆ 80 ఏళ్ల తల్లికి ఉన్న నీడే లేకుండా చేయాలని చూస్తున్నాడు. పదుగురికి  చెందాల్సిన ఆస్తిని తానొక్కడే కాజేయాలనే కుట్ర పన్నాడు.  భార్య, బిడ్డలతో కలిసి ఆ మాతృమూర్తిపై పదేపదే దాడులకు దిగాడు. ఒడి పంచిన అమ్మ ఒళ్లంతా గాయాలు చేశారు. తట్టుకోలేని ఆ పండుటాకు ప్రాణరక్షణ కోరుతూ జిల్లా ఎస్పీ  రవీంద్రనాథ్‌బాబును ఆశ్రయించాల్సిన దైన్యస్థితి దాపురించింది.

మచిలీపట్నం క్రైం, న్యూస్‌టుడే

జిల్లా పోలీస్‌ కార్యాలయంలో సోమవారం నిర్వహించిన స్పందన కార్యక్రమానికి వచ్చిన పలువురు బాధితుల వేదనలు మంట కలిసిపోతున్న కుటుంబ బాంధవ్యాలకు దర్పణం పట్టేలా ఉన్నాయి.
ఎనిమిది పదుల వయసు దాటిన ఆమెది  బందరు మండలం. ఉపాధ్యాయుడిగా పనిచేసిన భర్త మరణానంతరం వచ్చే ఫింఛనుతో కాలం వెళ్లదీస్తోంది. భర్త జీవించి ఉన్నపుడే తన నలుగురు కుమారులు, కుమార్తె వివాహాలు జరిపించడంతో పాటు ఉన్న ఆస్తులను 
పంచేసింది. తన కంటూ మిగిలిన ఓ ఇంట్లో  తలదాచుకుంటోంది. నలుగురు కుమారుల్లో  ఒకరి ఆర్థిక పరిస్థితి అంతంతమాత్రంగా ఉండటంతో పాటు నిలువ నీడకూడా లేకపోవడంతో ఆ మాతృ హృదయం తట్టుకోలేకపోయింది. తాను ఉంటున్న ఇంట్లోనే  కుమారుడి కుటుంబానికి ఆశ్రయం కల్పించింది. అదే తన పాలిట శాపమవుతుందన్న విషయం గ్రహించలేకపోయింది. ఆ ఇంటిని రహస్యంగా తనపేరున రాయాలంటూ కొడుకు, అతని కుటుంబసభ్యులు మూడేళ్లుగా పెడుతున్న హింస క్రమేపీ శృతిమించడంతో తన ఆవేదనను కన్నకూతురికి చెప్పుకొని భోరుమంది. ఈ విషయాన్ని జీర్ణించుకోలేని కొడుకు, కోడలు, వారి సంతానపు కర్కశ చర్యలతో ఆ పండుటాకు శరీరం పచ్చిపుండులా మారింది. కొడిగట్టి ఉన్న ప్రాణానికి సైతం తగు రక్షణ లేదన్న భయంతో ఆమె తనకు రక్షణ కల్పించి న్యాయం చేయాలంటూ ఎస్పీ ముందు ఆక్రోశించింది.

ముదినేపల్లి మండలానికి చెందిన అంజమ్మకు పెద్దలు మేనమామతో వివాహం జరిపించారు. రొయ్యిల చెరువు కారణంగా ఆర్థికంగా నష్టపోయిన భర్తను గుడ్డిగా నమ్మిన ఆమె పుట్టింటి వారిచ్చిన పొలాన్ని అమ్మేసి వచ్చిన నగదును అతని చేతికిచ్చింది. వ్యాపారం పేరుతో హైదరాబాద్‌ వెళ్లిన అతను మరో మహిళతో వివాహేతర సంబంధం ఏర్పరుచుకొని భార్యకు విడాకులిచ్చేశాడు. ఇక్కడితో సరిపెట్టుకోని అతను అంజమ్మకు చెందిన స్థలం ఆక్రమించుకునే ప్రయత్నంలో దాడికి తెగబడటంతో న్యాయం కోరుతూ ఆమె ఫిర్యాదు చేసింది.

జి.కొండూరు మండలానికి చెందిన మహిళకు ఆరు సంవత్సరాల క్రితం ఉన్న ఇల్లు అమ్మి తల్లిదండ్రులు పెళ్లి చేశారు. కొంత కాలం ఆమె కాపురం సజావుగానే సాగింది. తల్లిదండ్రులు చెప్పే చెప్పడు మాటలు విన్న భర్త ఆమెను ఇంటి నుంచి గెంటివేశాడు. ఈ విషయమై స్థానిక పోలీస్‌స్టేషన్‌లో ఫిర్యాదు చేసింది. పోలీస్‌ల కౌన్సెలింగ్‌ అనంతరం వేరుగా కాపురం పెట్టిన భర్త తనను, బిడ్డలను నిరాదరణకు గురి చేయడంతో పుట్టిల్లే శరణ్యమయ్యిందని, తనకు న్యాయం చేయాలని కోరుతూ ఫిర్యాదు సమర్పించింది.

మచిలీపట్నానికి చెందిన రాజేష్‌ నాలుగు సంవత్సరాల క్రితం వివాహం చేసుకున్నాడు. ఒక ఆడపిల్ల సంతానం. వైవాహిక జీవితంలో భార్యతో విభేదాలు తలెత్తడంతో పెద్దలను ఆశ్రయించినా ఫలితం దక్కలేదు. తన తప్పేమీ లేకపోయినా భార్య తప్పుడు కేసులు బనాయిస్తూ, సామాజిక మాధ్యమాల్లో తన కుటుంబపరువు దిగజార్చేలా వ్యవహరిస్తోందని, చట్ట ప్రకారం తనకు తగు న్యాయం చేయాలని బాధితుడైన రాజేష్‌ ఎస్పీని కోరారు.

రియల్‌ ఎస్టేట్‌ వ్యాపారం చేసుకునే తనను పెడన, గూడూరు ప్రాంతాలకు చెందిన ఇద్దరు వ్యక్తులు తరచూ చంపేస్తామంటూ ఫోన్‌లు చేసి బెదిరిస్తున్నారని పెడనకు చెందిన కోటేశ్వరరావు, తమ పొలంలోకి రానీయకుండా సరిహద్దుదారుడు ఇబ్బందులు పెడతున్నాడని కృత్తివెన్ను మండలానికి చెందిన వృద్ధురాలు నరసమ్మ తెలిపారు. తగు చర్యలు చేపట్టాలని కోరారు.

పెచ్చు వడ్డీ పేరుతో తమను వేధిస్తూ ఆత్మహత్యాయత్నం చేసుకునే స్థాయి ఇబ్బందులకు గురి చేసిన వారిపై విచారణ నిర్వహించి న్యాయం చేయాలని మచిలీపట్నానికి చెందిన కృష్ణకుమారి, వివిధ వ్యక్తిగత సమస్యల పరిష్కారం కోరుతూ వచ్చిన పలువురు ఫిర్యాదులు అందజేశారు. వీటిపై స్పందించిన ఎస్పీ విచారణ నిర్వహించిన తగు చర్యలు తీసుకోవాలని సంబంధిత పోలీస్‌ అధికారులను ఆదేశించారు. 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.