close

తాజా వార్తలు

స్నేహం కోసం ప్రాణమే ఇస్తున్నాన్రా!

చివరిచూపు చూసేందుకైనా రండి ●
ఆత్మాహుతికి ముందు వేణుగోపాల్‌ లేఖ
న్యూస్‌టుడే, తిరుపతి (నేరవిభాగం), పుట్లూరు

వేణుగోపాల్‌ (పాతచిత్రం)

చదువులమ్మ నీడలో..
చిగురించిన స్నేహం..
మాటల పూదోటలో..
వికసించిన మాధుర్యం..
చదువుల్లో చురుకు...
ఆటపాటల్లో దూకుడు...
అనునిత్యం పండగ..
ఆప్యాయతలు నిండుగ..
తరిమిన తడబాటు..
ఎనలేని ఎడబాటు...
ప్రతీక్షణం వేదన..
ప్రతిరోజూ యాతన..
దిక్కు తోచని సమయం..
దారి తెలియని తరుణం..
స్నేహితులను వీడ లేనని..
సన్నిహితులు వీడి లేనని...
నేస్తమా మన్నించు...
ఒక్కసారి కనిపించు..
చిరునవ్వులు కురిపించు..
చిరుకాంతులు వెలిగించు..
కనిపెంచిన అమ్మా..
నడిపించిన నాన్నా..
అక్షరం పంచిన అన్నా..
ఈ జన్మకు క్షమించరూ..

(పుట్లూరు మండలంలోని మడ్డిపల్లికి చెందిన వేణుగోపాల్‌ తిరుపతిలో డిగ్రీ చదువుతూ.. స్నేహితులతో మనస్పర్థల నేపథ్యంలో బలవన్మరణానికి పాల్పడిన విషాదమిది.)

సోదరుడు అశోక్‌తో...

‘‘రే నాని సారీ రా.. ఆ అమ్మాయిని (నీ స్నేహితురాలు) అనడం నా తప్పేరా.. ఆమె కోసం మన స్నేహాన్ని వదులుకున్నావు కదరా.. నువ్వు పరిచయం చేసిన స్నేహితులు కూడా నాతో మాట్లాడటం లేదు.. స్నేహితుల కోసం నువ్వు ఏం చేశావని అడిగావు కదరా.. నిజంగా నేను ఏమీ చేయలేదురా.. అందుకే నా ప్రాణాన్ని ఇస్తున్నారా.. నా మృతదేహాన్ని చూడటానికైనా అందరూ రండిరా.. మీరంతా బాగా చదువుకొని జీవితంలో స్థిరపడండిరా..!’’

- తిరుపతి ఎస్‌జీఎస్‌ డిగ్రీ కళాశాల విద్యార్థి వేణుగోపాల్‌ ఆత్మాహుతికి ముందు రాసుకున్న ఉత్తరం ఇది.

అనంతపురం జిల్లా పుట్లూరు మండలంలోని మడ్డిపల్లి చెర్లోపల్లికి చెందిన పి.వెంకటకృష్ణయ్య, నాగేశ్వరమ్మ చిన్న కుమారుడు వేణుగోపాల్‌ (21). పెద్దకుమారుడు అశోక్‌ ఇంటి పట్టున ఉండి వ్యవసాయం చేస్తూ... తన తమ్ముడు వేణుగోపాల్‌ను చదివిస్తున్నాడు. వేణుగోపాల్‌ తిరుపతి ఎస్‌జీఎస్‌ డిగ్రీ కళాశాలలో తృతీయ సంవత్సరం బీఎస్సీ చదువుతున్నాడు. స్నేహితుడు హేమంత్‌(నాని)తో దగ్గరగా ఉండేవాడు. అతని స్నేహితురాలి గురించి తప్పుగా మాట్లాడటంతో.. నానీతోపాటు మిగిలిన స్నేహితులు దూరంగా పెట్టడంతో జీర్ణించుకోలేకపోయాడు. మూడు నెలలపాటు మనోవేదనకు గురై ఆత్మాహుతికి పాల్పడ్డాడు. ఒకరు మాట్లాడలేదని మథనపడటం.. చివరకు ప్రాణాలు తీసుకునేలా చేసింది. మూడేళ్ల స్నేహితుడు దూరమయ్యారనే వేదన ముందు.. పేదరికంలోనూ చదివి పెద్దవాడు కావాలన్న కుటుంబసభ్యుల ఆకాంక్ష ఓడిపోయింది. శవపరీక్షలు చేసిన తర్వాత బిడ్డను విగతజీవిగా చూసిన తండ్రి కన్నీరు మున్నీరయ్యారు. కాలే కడుపులతో జీవిస్తున్నా ఇంట్లో నువ్వు ఒక్కడివైనా బాగుపడతావనే ఆశ ఉండేది.. ఇప్పుడదీ లేదే అని బోరుమన్నారు.

విషాదంలో తల్లి నాగేశ్వరమ్మ

బాగా చదివి స్థిరపడండిరా...
‘‘రే... నానీ, క్రాంతి, వెంకీ, దిలీప్‌, చంద్ర, సాయి, విష్ణు.. మీ కోసం నా ప్రాణం చాలురా. మీరంతా బాగా చదివి జీవితంలో ఒక రేంజ్‌లో ఉండాలని కోరుకుంటూ.. మీ వేణుగోపాల్‌’’ అని ఆత్మాహుతి ముందు కోరుకున్నాడు. నేను చిన్న తప్పు చేశానురా.. మీరు మన్నించలేదు.. స్నేహితుల కోసం ఏమీ చేయలేదని మీరు అంటుంటారు కదరా.. అమ్మాయిల కోసం ప్రాణాలు తీసుకున్న వారిని చూసి ఉంటారు. కానీ నేను స్నేహితుల కోసం ప్రాణాలు తీసుకుంటున్నానురా అని రాశాడు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.