close

తాజా వార్తలు

కన్నతల్లి ఆదరణ కోసం రోడ్డెక్కిన బాలిక

చేర్యాల, న్యూస్‌టుడే: పేగు తెంచుకొని పుట్టిన తల్లి ప్రేమ కోసం ఓ బాలిక ఆరాటపడుతోంది. కాదు పోమ్మన్నా అమ్మ ఆదరణ కావాలని పట్టుదలతో పోరాటానికి దిగింది. ఈ ఘటన సిద్దిపేట జిల్లా చేర్యాల పట్టణంలో చోటుచేసుకుంది. వివరాలు ఇలా.. చేర్యాల పట్టణానికి చెందిన ఆరుకట్ల నాగభూషణం, భాగ్యలక్ష్మిల కుమార్తె గ్రీష్మిక (16) శుక్రవారం స్థానిక అంబేడ్కర్‌ విగ్రహం వద్ద టెంటు వేసి న్యాయం చేయాలని బైఠాయించారు. విషయం తెలుసుకున్న ఎస్సై మోహన్‌బాబు సిబ్బందితో వచ్చిన ఆ అమ్మాయిని స్టేషన్‌కి తీసుకెళ్లారు. ఈ సందర్భంగా బాలిక పెద్దనాన్న ప్రభాకర్‌ మాట్లాడుతూ.. గ్రీష్మిక పుట్టిన నెల రోజులకే తండ్రి చనిపోగా.. చిన్నతనం నుంచి తామే పెంచామని చెప్పారు. మాకు పిల్లలు లేకపోవడంతో సోదరుడి కూతురుని తమ కన్నకూతురిగా చూసుకుంటున్నామన్నారు. హైదరాబాద్‌లోనే నివాసం ఉంటున్నామని, ఇటీవల కొన్నాళ్ల క్రితం బంధువుల ద్వారా కన్నతల్లి ఎవరో తెలియడంతో అమ్మ చెంతకు చేరిందని తెలిపారు. మొదట్లో కొన్నాళ్లు చేరదీసిన తల్లి భాగ్యలక్ష్మి తర్వాత కాదు పోమ్మంది. దీంతో గ్రామంలోని కులపెద్దలను కలవగా.. వారంతా ఆమె తల్లిని పిలిచి అడిగారు. ఆమె ససేమిరా అనడంతో చేతులెత్తేశారు. తర్వాత పోలీసుల వద్దకు వెళ్లగా వారి ముందూ కూతురిని చేరదీయడానికి ఒప్పుకోలేదు. పైగా బలవంతంగా పంపిస్తే తానే ఆత్మహత్య చేసుకుంటాననడంతో వెనుకడుగు వేశారు. గత్యంతరం లేక చివరకు రోడ్డెక్కిందని, కానీ వెంటనే పోలీసులు తీసుకెళ్లారని వివరించారు. తాను కన్నతల్లి వద్దే ఉంటానని, న్యాయం చేయాలని గ్రీష్మిక కోరుతున్నారు. ఈ విషయమై ఉపాధ్యాయురాలుగా విధులు నిర్వర్తిస్తున్న భాగ్యలక్ష్మిని ‘న్యూస్‌టుడే’ వివరణ కోరగా.. కొంతమంది పని గట్టుకొని పరువు తీస్తున్నారని, నా భర్త చనిపోయిన పదో రోజున బిడ్డను లాక్కొని, దుర్భాషలాడి బయటకు గెంటేశారని చెప్పారు. ఏ ఆదరణ లేని నేను కూలీగా బతికాను. తర్వాత ఉద్యోగం వచ్చింది. నిలువ నీడ లేకపోవడంతో ఇటీవలే ఇళ్లు కట్టుకున్నాను.. ఇది ఓర్వలేక కొందరు పెద్దలు, మా భర్త అన్న, కొందరు బంధువులు కక్ష సాధిస్తున్నారని, 16 ఏళ్ల తర్వాత నా వద్దకు పంపించి వేధిస్తున్నారని వాపోయారు. కొన్నాళ్ల కిందట వస్తే ఇన్నాళ్లు ఎక్కడైతే పెరిగిందో అక్కడే ఉండమని, అవసరమైతే పెళ్లి సమయంలో తన వంతు సాయం చేస్తానని పెద్దలకు, పోలీసు అధికారులకు చెప్పానని, అది పట్టించుకోకుండా ఇలా వేధిస్తున్నారని వివరించారు. ఎస్సై మోహన్‌బాబు మాట్లాడుతూ.. బాలిక, ఆమె తల్లితో జిల్లా శిశు సంక్షేమ అధికారులు మాట్లాడుతున్నారని, వారి కౌన్సిలింగ్‌ తర్వాత నిర్ణయం తీసుకుంటామని తెలిపారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.