close

తాజా వార్తలు

కూతురు సీనియర్‌.. తండ్రి జూనియర్‌

చదువు మీద మక్కువ ఉన్న ఓ నాన్న కథ ఇది

ఇంటి పరిస్థితులను అర్థం చేసుకుని తన లక్ష్యాన్ని పక్కనబెట్టి ఉద్యోగంలో చేరాడో వ్యక్తి. కొడుకుగా.. భర్తగా.. తండ్రిగా ఎన్నో బాధ్యతలను నిర్వర్తించాడు. అయితే ఏళ్లు గడుస్తున్నా ఆయనకు చదువు మీదున్న మమకారం తగ్గలేదు. తన లక్ష్యాన్ని మరవలేదు. అందుకే దశాబ్దాల తర్వాత మళ్లీ పుస్తకాల సంచి చేతబట్టారు. కుమార్తె చదువుతున్న కాలేజీలోనే విద్యార్థిగా చేరారు. కూతురికే జూనియర్ అయ్యారు. ఈ తండ్రి కథను ‘హ్యూమన్స్‌ ఆఫ్‌ బాంబే’ తమ ఫేస్‌బుక్‌ ఖాతాలో పోస్టు చేశారు.  తన నాన్న గురించి ఆ కుమార్తె చెప్పిన విషయాలు ఆమె మాటల్లోనే..

‘న్యాయ శాస్త్రం అంటే మా నాన్నకు చాలా ఇష్టం. కోర్టులు, వాదనలు అంటే చాలా ఆసక్తి చూపిస్తారు. కేసుల గురించి ఇంకా ఇంకా తెలుసుకోవాలని చూస్తారు. నాన్న లా చదవాలని అనుకున్నారు. అయితే అప్పటి కుటుంబ పరిస్థితుల దృష్ట్యా ఆ ఆలోచనను పక్కనబెట్టి కన్సల్టెంట్‌ అయ్యారు. ఓ సంస్థలో ఉద్యోగానికి చేరారు. మమ్మల్ని చదివించడానికి రాత్రింబవళ్లూ కష్టపడ్డారు. నాన్న కష్టంతో నేను, నా సోదరుడు లా చదువుతున్నాం. నా సోదరి డాక్టర్‌. అయితే నేను లా కోర్సులో చేరిన మొదటిరోజే మా నాన్న ఆసక్తిని గమనించాను. నా క్లాసులు, సబ్జెక్టుల గురించి ఆయన తరచూ అడుగుతుండేవారు. అలా ఆయనకు మళ్లీ చదువుకోవాలని ఉందని మాకు అర్థమైంది. అందుకు ఇప్పుడు ఆయన వద్ద సమయం, డబ్బు రెండూ ఉన్నాయి’

‘అందుకే నాన్నను మేం ప్రోత్సహించాం. తనకు ఇష్టమైన లా కోర్సులో చేరమని చెప్పాం. నమ్ముతారో లేదో ఇప్పుడు నేను.. నాన్న ఒకే కాలేజీ. నిజం చెప్పాలంటే నాన్న నాకు జూనియర్‌ కూడా. దీన్ని మేం ఎంతో ఎంజాయ్‌ చేస్తున్నాం. మా అసైన్‌మెంట్లు, క్లాస్‌మేట్స్‌, ప్రొఫెసర్ల గురించి చర్చించుకుంటున్నాం. ఇన్నాళ్ల తర్వాత నాన్న కల నెరవేరినందుకు నాకు ఎంతో ఆనందంగా ఉంది. మేం ఇద్దరం కలిసి లా ప్రాక్టీస్‌ మొదలుపెట్టాలని ఎంతగానో ఎదురుచూస్తున్నా. మా కోసం ఎన్నో చేసిన నాన్నకు మా వంతుగా ఏదైనా చేయాలనుకున్నాం. ఇప్పుడు మేమిద్దం మా లక్ష్యాలను చేరుకునేందుకు ముందుకు సాగుతున్నాం’ అని ఆ కూతురు చెప్పుకొచ్చారు. 

ఈ కథను హ్యూమన్స్‌ ఆఫ్ బాంబే బుధవారం ఫేస్‌బుక్‌లో పోస్టు చేసింది. తండ్రీకూతుళ్ల ఫొటోలను కూడా షేర్‌ చేసింది. అయితే ఆ తండ్రి పేరు గానీ, కుమార్తె పేరుగానీ వెల్లడించలేదు. అయినప్పటికీ కొద్ది గంటల్లోనే ఇది నెట్టింట్లో వైరల్‌ అయ్యింది. వేల మంది లైక్‌లు, కామెంట్లు చేస్తున్నారు.  

-ఇంటర్నెట్‌ డెస్క్‌


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.