close

తాజా వార్తలు

అసత్యాలతో సవాల్‌ విసురుతున్నారు: చంద్రబాబు

అమరావతి: శాసనసభలో కరవుపై చర్చ సందర్భంగా సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డి అసత్యాలతో సవాల్‌ విసిరారని ప్రతిపక్ష నేత, తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు అన్నారు. సభలో ప్రతిపక్షాన్ని కించపరిచేలా మాట్లాడుతున్నారని ఆయన మండిపడ్డారు. గురువారం సాయంత్రం చంద్రబాబు మీడియా సమావేశం నిర్వహించారు. వడ్డీలేని రుణాలు మంజూరు చేసిన ఆధారాలను బయట పెట్టిన ఆయన..  హోంగార్డు, మీడియాను వైకాపా నేతలు దూషించిన ఆడియోను విన్పించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. ‘‘రూ.లక్ష లోపు రుణాలు తీసుకున్న రైతులకు పూర్తి వడ్డీ రాయితీ అని గతంలో మేం చెప్పాం. వడ్డీ రాయితీ అసలు ఇవ్వనేలేదని సీఎం జగన్‌ చెబుతున్నారు. గతంలోనూ వడ్డీ రాయితీలు ఇచ్చారని  రామానాయుడు సభలో చెప్పారు. 2014కు ముందున్న బకాయిల్ని కూడా మేం చెల్లించాం. జగన్‌కు అసలు విషయంపైనే అవగాహన లేదు.  2014-15 నుంచి 2017-18 వరకు రూ.930 కోట్ల వడ్డీలేని రుణాలు చెల్లించాం. 43లక్షల 70వేల మందికి ఈ మొత్తాన్ని అందజేశాం. 2018-19కి మాత్రమే రూ.560 కోట్లు పెండింగ్‌ ఉంది’’ అని చంద్రబాబు వివరించారు. శాసనసభలో జగన్‌ ప్రసంగాన్ని ఆయన ప్రదర్శించారు. రికార్డులు ఎవరూ చేతిలో పెట్టుకోరని.. అన్నీ సేకరించి సభలో పెట్టేసరికి సభను వాయిదా వేశారని చంద్రబాబు ఆరోపించారు. సీఎం జగన్‌కు విషయం తెలీదని.. నేర్చుకోవాలనే ఆసక్తీ లేదని ఘాటుగా వ్యాఖ్యానించారు. ఎంతసేపూ బురదచల్లడమే పనిగా పెట్టుకున్నారని చంద్రబాబు విమర్శించారు.

రాజకీయ ఉగ్రవాదాన్ని ప్రేరేపిస్తున్నారు!
‘‘ప్రతిపక్షాల మనోభావాలను దెబ్బతీసి కించపరచాలని చూస్తున్నారు. అహంభావంతో రాజకీయ ఉగ్రవాదాన్ని ప్రేరేపిస్తున్నారు. 2016 మార్చిలో రీయింబర్స్‌మెంట్‌ జరిగినట్టు ఎస్‌ఎల్‌బీసీలో ఉంది. సీఎం అయిన వ్యక్తికి 40 రోజుల్లో నేర్చుకోవాలనే తపన ఉండాలి. ఇన్ని ఆధారాలు ఉంటే నన్ను రాజీనామా చేయమంటున్నారు. ఆగమేఘాల మీద స్పీకర్‌ సభను వాయిదా వేసి వెళ్లిపోయారు. వైకాపా నేతల తీరుపై సీఎం జగన్‌ ప్రజలకు సమాధానం చెప్పాలి. కరవుపై చర్చించాలని యాచించినా స్పందించలేదు. అచ్చెన్నాయుడు కనీసం ఐదు నిమిషాల పాటైనా చర్చించాలని కోరినా స్పందన కరవైంది. రామానాయుడు ప్రసంగం కూడా పూర్తి చేయనీయలేదు’’ అని చంద్రబాబు ఆరోపించారు.

అధికారం కావాలి.. భారం మాత్రం వద్దా?

‘‘సున్నా వడ్డీ అనేది కొత్తదేమీకాదు.. పాత పథకానికి పేరు మార్చారు. జనవరి నుంచి జూన్‌ వరకు రూ.2వేల చొప్పున పింఛన్లు మేం ఇచ్చాం.  జులైలో రూ.250 అదనంగా కలిపి రూ.2250లు ఈ ప్రభుత్వం ఇచ్చింది. వైఎస్‌ హయాంలో ఐదేళ్లు విద్యుత్‌ సర్‌ఛార్జీలు వేశారు. అధికారం కావాలి.. భారం మాత్రం వద్దా?. మా ఆధారాలకు సమాధానం చెప్పాలి.. సహకరిస్తామన్నాం. రికార్డులు తెప్పించుకొని సమాధానం చెప్పాలన్నాం’’ అని చంద్రబాబు వివరించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.