close

తాజా వార్తలు

వద్దంటే వినరు.. ప్రాణాలు పోతున్నా మానరు

 కొత్త బైకులు, కార్లు కొనిపించుకుంటున్న యువకులు

సరూర్‌నగర్‌లోని భగత్‌సింగ్‌నగర్‌లో ఉంటున్న సంజయ్‌ ఐటీఐ చదువుకుంటున్నాడు. ఐదు రోజుల క్రితం తల్లిని బతిమాలి, మారాం చేసి కొత్త బైక్‌ను కొనిపించుకున్నాడు. తన స్నేహితుడు మన్సూరాబాద్‌లో ఉంటున్న జగదీప్‌తో కలిసి కొత్త బైక్‌లో షికారుకు వెళ్దాం అన్నాడు. ఇద్దరూ కలిసి శనివారం అర్ధరాత్రి ఎల్బీనగర్‌ నుంచి ఉప్పల్‌ మార్గంలో వేగంగా ప్రయాణిస్తున్నారు. మెట్రోరైల్‌ పిల్లర్‌ 817 వద్ద జరిగిన ప్రమాదంలో ఇద్దరూ మృతి చెందారు. కొద్దినెలల క్రితమే సంజయ్‌ తండ్రి అనారోగ్యంతో చనిపోయాడు. నెలల వ్యవధిలో భర్త, కుమారుడు చనిపోవడంతో తల్లి మానసికంగా కుంగిపోయింది..

హైదరాబాద్‌ నగరంలో బైక్‌లు...
కార్లు వేగంగా నడుపుతూ ప్రమాదాల బారిన పడుతున్న యువకులు, విద్యార్థుల విషాదాంతాలకు నిదర్శనం ఈ తాజా ప్రమాదఘటన.

కొత్తకారు... బైక్‌లో వెళ్లాలన్న ఉరకలెత్తే ఉత్సాహం, రహదారులపై దూసుకెళ్లాలన్న ఉల్లాసం, వారాంతాల్లో విందు.. వినోదం కొందరు విద్యార్థులు, యువకుల కుటుంబాల్లో విషాదాన్ని నింపుతోంది. తల్లిదండ్రులను పదేపదే అడిగి, గొడవపడి బైకులు, కార్లు కొంటున్న కొందరు యువకులు వాటిపై వేగంగా దూసుకెళ్తూ ప్రమాదాలు చేస్తున్నారు. నగరం, శివారు ప్రాంతాలు... బాహ్యవలయ రహదారులపై రేసులు నిర్వహిస్తూ ప్రమాదాల బారిన పడుతున్నారు. ఒక్కోసారి వీరి దూకుడు ప్రాణంమీదికి వస్తుండగా మరికొన్ని సందర్భాల్లో ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు.

స్నేహితులతో విందూ... మందూ
కొత్తబైకులు, కార్లను వినియోగిస్తున్న యువకులు ముఖ్యంగా డిగ్రీ, ఇంజినీరింగ్‌ కుర్రాళ్లు వారాంతాల్లో కచ్చితంగా విందులు, వినోదాల్లో పాల్గొంటున్నారు. విందులో మద్యం తప్పనిసరి. మోతాదుకు మించి మద్యంతాగి వాహనాలు నడుపుతూ ఇళ్లకు వెళ్తున్నారు. నగరంలో ఏటా సగటున 13వేల మంది పోలీసుల తనిఖీల్లో పట్టుబడుతున్నారు. రెండేళ్ల నుంచి వీరి సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది. 2015లో 15వేలమంది, 2016లో 17వేల మంది, 2017లో 20వేల మంది తనిఖీల్లో దొరికిపోయారు. ఇందులో 18ఏళ్ల నుంచి 20ఏళ్లలోపున్న యువకులు 30శాతం మంది ఉన్నారు. పోలీసులకు పట్టుబడుతున్న యువకుల్లో 99శాతం మందికి మద్యంతాగి వాహనం నడపడం తప్పు అని తెలుసు. తెలిసినా సరే.. మోతాదుకు మించి మద్యంతాగుతున్నారు. మద్యంతాగడం, తాగకపోవడం వారి వ్యక్తిగతం. మద్యం తాగాక వాహనం నడపడం నేరం అంటూ పోలీసులు వారికి వివరిస్తున్నారు. వీరిలో చాలామంది బంజారాహిల్స్‌, జూబ్లీహిల్స్‌, పంజాగుట్ట, ఎస్సార్‌నగర్‌, మాదాపూర్‌, సికింద్రాబాద్‌, బేగంపేట ప్రాంతాల్లో నివాసముంటున్న యువకుల్లో చాలామంది మోతాదుకు మించి మద్యం తాగి బైకులు, కార్లలో వెళ్తున్నారు. వారాంతాల్లో నిర్వహిస్తున్న డ్రంకెన్‌డ్రైవ్‌లలో వీరు పట్టుబడుతున్నారు.

30 శాతం ప్రమాదాలు విద్యార్థుల వల్లే..
హైదరాబాద్‌, సైబరాబాద్‌, రాచకొండ పోలీస్‌ కమిషనరేట్ల పరిధుల్లో చోటుచేసుకున్న రోడ్డు ప్రమాదాల్లో 30శాతం ప్రమాదాలు 20ఏళ్లలోపు విద్యార్థుల వల్ల అవుతున్నాయి. శివార్లలోని ఇంజినీరింగ్‌ కళాశాలల్లో చదువుకుంటున్న విద్యార్థులు, పాతబస్తీలోని యువకులు కొత్తబైక్‌లు, ఖరీదైన వాహనాలను కొంటున్నారు. డ్రైవింగ్‌లో మెలకువలు నేర్చుకోకపోవడం, వేగంగా వెళ్తే ఎలా ఉంటుంది? అన్న ప్రశ్నతో వేగంగా వెళ్తున్నారు. అందుకే మూడు కమిషనరేట్ల పరిధుల్లో నమోదవువుతున్న మొత్తం ప్రమాదాల్లో 60 శాతం ప్రమాదాలు ద్విచక్రవాహనచోదకుల వల్ల సంభవిస్తున్నాయి. ప్రమాదాలు తగ్గించేందుకు ట్రాఫిక్‌ పోలీసులు, జీహెచ్‌ఎంసీ అధికారులు చర్యలు చేపడుతున్నా కొత్తబైకులు, కార్లతో యువకులు రోడ్లపైకి వస్తుండడంతో వీటి తీవ్రత పెరుగుతోంది.

ప్రేమతో కొనిపిస్తే... .
మధ్యతరగతికి చెందిన వారు బైకులు కొనే స్తోమత లేకున్నా వాయిదాల పద్ధతిలో కొంటున్నారు. కొందరు ఖరీదైన స్పోర్ట్స్‌బైకులు, కార్లను ఇస్తున్నారు. వీటిని రహదారులపైకి తీసుకొచ్చాక జాగ్రత్తగా నడపకుండా మితిమీరిన వేగంతో నడుపుతున్నారు. ప్రమాదాలు చేస్తున్నారు. ఒకరు, ఇద్దరు మాత్రమే వెళ్లేబైక్‌లపై ముగ్గురు, నలుగురు వెళ్తున్నారు. వేగంగా వెళ్తూ నియంత్రణ కోల్పోయి పడిపోతున్నారు. ఇక కార్లు నడిపే యువకుల్లో చాలామంది అర్ధరాత్రి దాటాక కార్లు నడుపుతున్నారు. ఖరీదైన బైకులు, కార్లు బహుమతులుగా ఇచ్చింది ప్రమాదాల బారిన పడేందుకు కాదు.. అత్యంత వేగంతో వాహనాలు నడిపి ప్రాణాలు కోల్పోయి కడుపుకోత మిగల్చమని కాదంటూ తల్లిదండ్రులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. వాస్తవానికి బైకులు, కార్లు కొనిపించకుండా వారికి నచ్చజెపితే ప్రమాదాల తీవ్రత తగ్గే అవకాశాలున్నాయని ట్రాఫిక్‌ ఉన్నతాధికారులు చెబుతున్నారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.