close
Array ( ) 1

తాజా వార్తలు

Published : 08/01/2019 00:48 IST
Facebook Share Twitter Share WhatsApp Share Telegram Share

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

పండగ వేళ అందంగా కనిపించాలనుకుంటాం. అలంకరణతో మెరిసిపోవాలనుకుంటాం. మంచిదే కానీ.... అది అతి కాకూడదు. సంప్రదాయాన్ని మేళవిస్తూనే ఆధునికంగా కనిపించడమే నయాట్రెండ్‌. ఆ చిట్కాలే చెబుతున్నారు మేకప్‌ ఆర్టిస్ట్‌ సునీత కారింగుల.

భారతీయ పండగలు మిగిలిన సందర్భాలకంటే కాస్త భిన్నం. ఒక్కోదానికి ఒక్కో ప్రత్యేకత. అన్ని పండగల్లోనూ సంక్రాంతి ఇంకాస్త ప్రత్యేకం. రంగు రంగుల దుస్తులు, రంగవల్లులు, పిండివంటలతో ఆ సందడే వేరు. సంప్రదాయ దుస్తులైన చీరలు, పరికిణీ ఓణీలతో పాటు క్రాప్‌టాప్‌, పొడవాటి గౌన్‌లను సాధారణంగా ఎంచుకుంటాం. ఆడంబరంగా కనిపిస్తూనే సింపుల్‌లుక్‌తో మెరిసిపోవాలని కోరుకుంటాం.

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

ముఖం: పండక్కి ఇంకా వారం రోజుల సమయం ఉంది. అప్పటికప్పుడు అందంగా కనిపించాలని తాపత్రయ పడటం కన్నా... ముందు నుంచీ జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి. అసలే శీతాకాలం... చర్మం పొడిబారి నిర్జీవంగా కనిపించకుండా తగినంత తేమ అందేలా చూసుకోవాలి. శరీరానికి ఆలివ్‌నూనెతో మర్దన చేసుకుని అరగంట అయ్యాక గోరువెచ్చని నీళ్లతో స్నానం చేయాలి. చర్మంపై తడి ఆరకుండానే మాయిశ్చరైజర్‌ రాసుకోవాలి. ఇలా రోజూ చేయడం వల్ల చర్మం తాజాగా కనిపిస్తుంది. వీటికితోడు మంచినీళ్లు ఎక్కువ తాగడం, కంటి నిండా నిద్రపోవడం కూడా ముఖ్యమే. అలానే రోజుకి ఒకసారైనా సరే... గులాబీరేకల్ని ముద్దగా చేసుకుని దానిలో చెంచా తేనె, రెండు చెంచాల చక్కెర, కొద్దిగా నిమ్మరసం కలిపి ముఖానికి రాసుకుని మృదువుగా రుద్దుకోవాలి. ఇలా ఓ పదినిమిషాలు చేసి ముఖం కడిగేస్తే తాజాగా కనిపిస్తుంది.

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

జుట్టు: ఈ కాలంలో జుట్టు పొడిబారి నిర్జీవంగా ఉంటుంది. అందుకే ఆలివ్‌, గోరువెచ్చని కొబ్బరి నూనెలను సమపాళ్లలో తీసుకుని తలకు పట్టించాలి. అరగంటయ్యాక తలకు ఆవిరిపట్టాలి. పీహెచ్‌స్థాయి తక్కువగా ఉండే నాణ్యమైన షాంపూతో తలస్నానం చేయాలి. ఇలా వారంలో రెండు సార్లు చేస్తే జుట్టు ఆరోగ్యంగా కనిపిస్తుంది. పండగ రోజు కూడా ఈ పద్ధతి తప్పకపోవడమే మేలు. 

కేశాలంకరణ: చీరలు, పరికిణీ ఓణీలు, అనార్కలీలు, ఇండోవెస్ట్రన్‌ కుర్తీలను పండగవేళ ఎంచుకుంటాం. ఇలాంటప్పుడు ముఖ అందాన్ని మెరిపించే హెయిర్‌స్టైల్స్‌ పైనే ఎక్కువ దృష్టిపెట్టాలి. మీది ఉంగరాల జుట్టు అయితే ఈ పండక్కి సరదాగా హెయిర్‌ స్ట్రెయిటనింగ్‌ ప్రయత్నించండి. అదే స్ట్రెయిట్‌ హెయిర్‌ అయితే రింగులు తిప్పండి. అప్పుడే మీ రోజువారీ లుక్‌కి కాస్త భిన్నంగా కనిపించడం సాధ్యమవుతుంది. చీర కట్టుకున్నప్పుడు మెస్సీ హెయిర్‌బన్స్‌, ఫిష్‌టైల్‌ బాగుంటాయి. పరికిణీ ఓణీకి వాలుజడ మెప్పిస్తుంది. ఇండో వెస్ట్రన్‌ లుక్‌లో హెయిర్‌ స్టైల్‌ని ఎంచుకోవాలనుకున్నప్పుడు పక్కజడ ప్రత్యేకంగా కనిపించేలా చేస్తుంది.

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

అలంకరణ: నిజానికి పండగ సమయాల్లో అలంకరణ కాస్త తక్కువగా ఉంటేనే బాగుంటుంది. అయినవాళ్ల మధ్య అందంగా, సింపుల్‌గా కనిపిస్తేనే మనదైన ప్రత్యేకత. అయితే ముఖం మరీ నిర్జీవంగా కనిపిస్తోందా... ముందుగా ముఖాన్ని శుభ్రంగా కడుక్కుని మాయిశ్చరైజర్‌ రాసుకోవాలి. ఆపై ప్రైమర్‌ని అద్దుకుంటే ముఖంపై ముడతలు, గీతల వంటివి కనిపించవు. చివరిగా కాంపాక్ట్‌ పౌడర్‌ని అద్దుకోండి. ఇది కూడా అవసరం లేదనుకున్నప్పుడు మాయిశ్చరైజర్‌ రాసుకున్న ఐదు నిమిషాలకు కాంపాక్ట్‌ పౌడర్‌ రాసుకుంటే సరిపోతుంది. కళ్లకి మాత్రం ఐలైనర్‌, కాజల్‌, మస్కారా వాడాలి. ముఖ అందాన్ని రెట్టింపు చేయాలంటే నాణ్యమైన కాజల్‌తో వాటర్‌లైన్‌, లిడ్‌లైన్‌ కూడా దిద్దుకోవాలి. ఇలా చేస్తే కళ్లు కాస్త విశాలంగా ఉంటాయి. కనుపాప చక్కగా కనిపిస్తుంది. మస్కారా కూడా పెట్టుకుంటే మీ కళ్లు అందాన్ని రెట్టింపు చేస్తాయి. 

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

పెదాలు: అలంకరణ అంతా పూర్తయ్యాక ఎరుపు, ప్లమ్‌, హాట్‌పింక్‌ వంటి రంగుల్లో చక్కటి లిప్‌గ్లాస్‌ వేసుకుంటే చాలు. పండగ కళ అంతా మీ దగ్గరే కనిపిస్తుంది.

సంక్రాంతి వేళ సొగసుగా!

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
మరిన్ని

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact :
040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.