close

తాజా వార్తలు

అవును.. అంబానీ సెకండ్‌ హ్యాండ్‌ కారు కొన్నారు!

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌ ప్రత్యేకం: ముఖేష్‌ అంబానీ.. భారత్‌లో పరిచయం అవసరం లేని కుబేరుడి పేరు.  ఆయన సంపద విలువ రూ.3లక్షల కోట్ల పైమాటే.  ఆయన తలుచుకొంటే కార్ల ఫ్యాక్టరీనే పెట్టగలరు.  ఆయనకు విలాసవంతమైన కార్లకు కొదవేలేదు. రోల్స్‌రాయిస్‌, లంబోర్గనీ, బెంట్లీ వంటి కార్లు ఆయన గ్యారేజీలో కొలువు దీరి ఉన్నాయి.  ఆయన నివాసమైన ఆంటిలియాలో దాదాపు 168 కార్లను పెట్టుకోగల గ్యారేజీ ఉందంటే అర్థం చేసుకోవచ్చు. అటువంటి అంబానీ ఇటీవల ఒక సెకండ్‌ హ్యాండ్‌ కారు కొన్నారు. దానికో విశేషం ఉంది. అదేంటో చూద్దాం. 

ఇటీవల ముంబయిలో ‘టెస్లా మోడల్‌ ఎస్‌ 100 డి’ కారు ఒకటి వీధుల్లో కనిపించింది. అత్యంత శక్తివంతమైన ఈ ఎలక్ట్రానిక్‌  కారును భారత్‌లో నేరుగా విక్రయించడంలేదు. అటువంటి కారు వీధుల్లో  కనిపించే సరికి జనం ఆసక్తిగా చూశారు. ఆటోమొబైల్‌ ఫొటోగ్రాఫర్‌ నిర్మిత్‌ పాటిల్‌ దీనిని క్లిక్‌ మనిపించారు. ఆ తర్వాత దాన్ని తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో పోస్టు చేశారు.  టెస్లా తయారు చేసిన మోడల్‌ ఎస్‌ 100 డీ కారు భారత్‌లో అడుగుపెట్టడం ఇదే తొలిసారి. ఈ కారు యజమాని ఎవరనే అంశంపై నెటిజన్లకు ఆసక్తి పెరిగి నెంబర్‌ ప్లేట్‌ ఆధారంగా సెర్చి చేశారు. వారికి లభించిన సమాధానం చూసి ఆశ్చర్యపోయారు. ఈ కారు ‘రిలయన్స్‌ ఇండస్ట్రీస్‌’ పేరుతో రిజిస్టరై ఉంది. అది కూడా రెండో యజమానిగా (సెకండ్‌ హ్యాండ్‌ కారుగా) కావడం గమనార్హం. 

సెకండ్‌ హ్యాండ్‌ కారు ఎందుకు కొన్నారంటే..
సాధారణంగా విలాసవంతమైన కార్లను వ్యక్తిగతంగా దిగుమతి చేసుకోవాలంటే చాలా పత్రాలను సమర్పించాల్సి ఉంటుంది. దీనికి తోడు కార్యాలయాల చుట్టూ అనుమతుల కోసం ప్రదక్షిణలు చేయాలి. అంబానీ స్థాయి వ్యక్తులకు అంత సమయం ఉండదు. వారి ఉద్యోగులతో చేయిస్తే ఇది కొన్ని సందర్భాల్లో అనవసరమైన ప్రచారానికి దారి తీసి సమస్యలు సృష్టిస్తుంది. దీంతో ఎవరైనా ఒక దిగుమతి దారుడు తొలుత ఆ కారును భారత్‌కు తెప్పిస్తాడు. అతడే కారుకు అవసరమైన పత్రాలు, ఇతర లాంఛనాలను పూర్తి చేసి తన పేరుతో రిజిస్టర్‌ చేసుకొంటాడు. ఆ తర్వాత ఆ కారును కొంత లాభం వేసుకొని శ్రీమంతుల పేరు బదలాయిస్తారు. సెకండ్‌ హ్యాండ్‌ మార్కెట్లోకి వచ్చే వాహనాల విలువ తగ్గుతుంది.. కానీ, ఈ విధానంలో దిగుమతి చేసుకొన్న  విలాసవంతమైన కార్ల విలువ పెరుగుతుంది.

ఈ కారు ప్రత్యేకతలు
టెస్టా మోడల్‌ ఎస్‌ 100డీ అత్యంత శక్తివంతమైంది. ఈ కారులోని మోటార్‌ 423 పీఎస్‌ శక్తిని, 660 ఎన్‌ఎం టార్క్‌ను విడుదల చేస్తుంది. 4.3సెకన్లలో 100 కిలోమీటర్ల వేగాన్ని అందుకొంటుంది. అమెరికాలో ఈ కారు విలువ 99,990 డాలర్లు అంటే భారత కరెన్సీ ప్రకారం దాదాపు రూ.71లక్షల వరకు ఉంటుంది. దీనికి 100శాతం దిగుమతి పన్ను చెల్లిస్తే  రూ.1.5 కోట్లకు దీని విలువ చేరుతుంది. దీనికి రిజిస్ట్రేషన్‌‌, ఫ్యాన్సీ నెంబర్‌ తదితర ఖర్చలు అదనం.  దీనిని కేవలం 43 నిమిషాల పాటు ఛార్జింగ్‌ చేస్తే ఏకంగా 396 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించవచ్చు.


Tags :

బిజినెస్‌

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.